Kết quả 1 đến 2 của 2
  1. Admin bây giờ đang trực tuyến

♦Tổng Điều Hành♦
    Admin's Avatar
    Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 86 trong 69 bài.

Kiểm tra mạng khi chơi game hay bị Disconnect

Hướng dẫn kiểm tra mạng khi chơi game hay Dis!
    Dành cho những ai chơi game vài phút lại bị diss để có thể kiểm tra tốc độ mạng của nhà mình.

Bước 1: Vào Start của Windows chọn Run
    Bước 2: Gõ vào "ping tên mu bạn chơi -n 50" sau đó enter nó sẽ hiện ra bảng đen kiểm tra tốc độ mạng
    Bước 3: Hãy giữ nguyên bảng đó để nó kiểm tra tốc độ, bạn hãy vào game chơi thử bình thường cho đến khi nó kiểm tra xong sẽ trả về kết quả như bên dưới.

Ping statistics for 103.249.103.134:
    Packets: Sent = 50, Received = 50, Lost = 0 (0% loss),
    Approximate round trip times in milli-seconds:
    Minimum = 32ms, Maximum = 35ms, Average = 32ms
    Minimum = Là tốc độ kết nối, của tôi test là 32ms
    Maximum = Là tốc độ kết nối cao nhất, của tôi test là 35ms
    (dưới 1-50 là tốc độ tốt, 50-100 là tốc độ trung bình, cao hơn 100 là kém)
    Lost = 0 (0% loss) = Đây là số lần bị Request time out (có nghĩa là đứt kết nối, mạng kém sẽ có cái này)

1- Nếu tốc độ mà bạn Test nó nhảy quá 100ms thì có nghĩa mạng nhà bạn có vấn đề, khi đó chơi game sẽ có hiện tượng lag và dis đột ngột, nhất là mạng VNPT của các hộ gia đình rất là kém không ổn định.

Khắc Phục:
    Thử khắc phục bằng cách tắt Modem mạng rồi bật lại, sau đó test lại lần nữa nếu tốc độ vẫn cao thì chỉ còn cách gọi điện cho nhà mạng mà báo cho họ, bảo là mạng kém chậm lắm rồi họ cho người đến kiểm tra)

2- Nếu tốc độ của bạn Test dưới 50 thì có nghĩa là mạng ổn định, vấn đề bị dis có thể là do mốc Agi gây dis, vì vậy bạn thử thay đổi mốc Agi, kiếm mốc Agi nào ít bị dis thì sử dụng.

Nếu cá nhân bạn và ít người bị thì hãy kiểm tra theo hướng dẫn bên trên.
    Nếu trong tình huống cả server đều bị lag thì lúc đó sẽ nguyên nhân là do mạng của máy chủ
    (cần báo lại lên diễn đàn để Admin khắc phục)
    Các thành viên lưu ý hãy đặt tiều đề Topic mà tóm tắt qua nội dung để Ban Quản Trị dễ nhận biết và trả lời. Chứ đừng Topic nào cũng đặt "Adm vào đây" với "Adm vào giúp" vì tên Topic nào cũng giống nhau nên rất khó kiểm soát. Xin Cảm Ơn!

Ban Điều Hành - Mu Miền Nam
    Administrator
  2. Các thành viên đã cảm ơn Admin cho bài viết này

3. Bài viết mới nhất cùng Box:

Bài viết mới nhất trong diễn đàn:

4. Admin bây giờ đang trực tuyến

♦Tổng Điều Hành♦
    Admin's Avatar
    Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 86 trong 69 bài.
    up.................................
    Các thành viên lưu ý hãy đặt tiều đề Topic mà tóm tắt qua nội dung để Ban Quản Trị dễ nhận biết và trả lời. Chứ đừng Topic nào cũng đặt "Adm vào đây" với "Adm vào giúp" vì tên Topic nào cũng giống nhau nên rất khó kiểm soát. Xin Cảm Ơn!

Ban Điều Hành - Mu Miền Nam
    Administrator